Wani muhimmin al'amari don aiki mai tsadar gaske na injin sintering makera shine yawan amfani da iskar gas da wutar lantarki.Dangane da nau'ikan iskar gas daban-daban, waɗannan abubuwan farashi guda biyu na tsarin sintiri na iya lissafin 50% na jimlar farashin.Domin a ceci amfani da iskar gas, dole ne a aiwatar da yanayin yanayin matsa lamba mai daidaitacce don tabbatar da cewa matakan rage ɓarkewa da ɓarke ba su da ƙazanta.Don rage yawan amfani da wutar lantarki, ana amfani da ingantattun abubuwan dumama don kera wurare masu zafi don rage asarar zafi.Domin gane waɗannan maki ƙira da sarrafa farashin R & D a cikin kewayon ma'auni, injin injin injin injin sarrafa kayan zamani zai yi amfani da kayan aikin lissafin hydrodynamic don nemo mafi kyawun iska da yanayin kwararar zafi.
Aiwatar da nau'ikan tanderu daban-daban
Ba tare da la'akari da tsarin da aka keɓance da na musamman ba, yawancin tanderun da ke cikin kasuwa ana iya raba su zuwa tanderu na lokaci-lokaci da tanderun yanayi mai ci gaba.Sassan launin ruwan kasa bayan gyare-gyaren allura da catalytic / degenreasing sun ƙunshi ragowar polymer.Dukansu nau'ikan tanderun suna ba da tsari don kawar da polymer na thermal.
A gefe guda, ya fi dacewa don yin cikakken amfani da tanderun yanayi mai ci gaba idan yana da wani yanki mai girman gaske tare da daidaitaccen samar da taro ko kamanni.A wannan yanayin, tare da gajeren sake zagayowar da babban ƙarfin sintirin, ana iya samun ƙimar fa'ida mai fa'ida.Koyaya, a cikin ƙananan layukan samarwa da matsakaita, wannan tanderun yanayi mai ci gaba tare da mafi ƙarancin fitarwa na shekara-shekara na 150-200t, ƙimar shigarwa mai girma da babban girma ba tattalin arziki bane.Bugu da ƙari, ci gaba da tanderun yanayi yana buƙatar tsawon lokacin rufewa a cikin kulawa, wanda ke rage sassaucin samarwa.
A gefe guda kuma, injin daskarewa na lokaci-lokaci yana da fasaha mai sarrafa kayan sarrafa kayan aiki.Iyakokin da aka ambata a baya, gami da nakasar lissafi da lalata sinadarai na sassan MIM, ana iya magance su yadda ya kamata.Ɗaya daga cikin mafita ita ce a wanke kayan haɗin kai ta hanyar laminar gas ta hanyar daidaitaccen tsarin sarrafa iskar gas.Bugu da ƙari, ta hanyar rage ƙarfin yanki mai zafi, daidaituwar zafin jiki na tanderun wuta yana da kyau sosai, har zuwa LK.Gabaɗaya, injin tanderu yana da tsabtar yanayi mai kyau, sigogin tsari masu daidaitacce na babban injin sintering makera da ƙaramin ɓangaren girgizawa, wanda ya sa ya zama zaɓi na fasaha don samar da sassa masu inganci (kamar na'urorin likitanci).Kamfanoni da yawa suna fuskantar umarni masu canzawa kuma suna buƙatar samar da sassa masu siffofi da kayayyaki daban-daban.Ƙarƙashin shigarwa da babban sassaucin sake zagayowar na injin sintering makera zai haifar musu da yanayi mai kyau.Gudun rukuni na murhun wuta ba zai iya ba kawai samar da layin samar da ragi ba, amma har ma yana gudanar da hanyoyin aiwatarwa daban-daban a lokaci guda.
Koyaya, wasu ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun murhun wuta tare da fa'idodin fasaha na sama ana iyakance su da ƙaramin ƙarfin da ake samu.Rashin hasararsu a cikin rabon shigarwa-fitarwa da ƙarancin amfani da makamashi yana sa farashin sassan sassa ya daidaita farashin da aka adana a cikin sauran MIM pr.
Lokacin aikawa: Mayu-07-2022