Menene tasirin walda na injin brazing makera

Brazing a cikin tanderu sabuwar hanya ce ta brazing ba tare da juzu'i a ƙarƙashin yanayi mara amfani ba.Saboda brazing yana cikin yanayi mara kyau, ana iya kawar da cutarwar iska akan kayan aikin yadda ya kamata, don haka ana iya aiwatar da brazing cikin nasara ba tare da amfani da juzu'i ba.Ana amfani da shi ne musamman don ƙera ƙarfe da gawa waɗanda ke da wahalar braze, irin su aluminum gami, gami da titanium, superalloy, alloy refractory da yumbu.Haɗin haɗin gwiwa yana da haske kuma mai yawa, tare da kyawawan kayan aikin injiniya da juriya na lalata.Ba a yin amfani da kayan aikin injin daskarewa gabaɗaya don waldar allura na ƙarfe na carbon da ƙarancin gami da ƙarfe.

Kayan aikin brazing a cikin tanderu an fi ƙunshe da injin brazing makera da tsarin injin.Akwai nau'i biyu na vacuum brazing Furnaces: Wuta mai zafi da murhu mai sanyi.Ana iya dumama tanderu iri biyu ta iskar gas ko dumama lantarki.Ana iya tsara su a cikin tanderun da aka ɗora a gefe, tanderun da aka ɗora a ƙasa ko tsarin tanderun da aka ɗora (nau'in Kang), kuma tsarin injin zai iya zama duniya.

Tsarin injin ya haɗa da injin injin bututu, injin bututun ruwa, bawul bawul, da sauransu. Naúrar injin yawanci tana kunshe da famfo mai jujjuya vane na inji da famfon watsa mai.Yin amfani da famfo guda ɗaya kawai zai iya samun ƙasa da 1.35 × Vacuum digiri na matakin 10-1pa.Don samun babban injin, dole ne a yi amfani da famfo mai yaduwa a lokaci guda, wanda zai iya kaiwa 1.35 a wannan lokacin × Vacuum digiri na matakin 10-4Pa.Ana auna matsi na iskar gas a cikin tsarin tare da ma'auni.

Ƙunƙarar wuta a cikin tanderun da ba a taɓa amfani da ita ba shine ƙyalli a cikin tanderu ko ɗakin ɗaki tare da fitar da iska.Ya dace musamman don brazing manyan haɗin gwiwa da ci gaba.Hakanan ya dace don haɗa wasu ƙarfe na musamman, waɗanda suka haɗa da titanium, zirconium, niobium, molybdenum da tantalum.Koyaya, vacuum brazing shima yana da lahani masu zuwa:

① A ƙarƙashin yanayi mara amfani, ƙarfe yana da sauƙin canzawa, don haka kada a yi amfani da injin brazing don tushen ƙarfe da walda maras tabbas.Idan ya cancanta, yakamata a ɗauki matakan tsari masu rikitarwa.

② Vacuum brazing yana kula da ƙarancin ƙasa, ingancin taro da juriyar juzu'i na sassan brazed, kuma yana da manyan buƙatu don yanayin aiki da matakin ka'idar masu aiki.

③ Kayan aikin injin yana da rikitarwa, tare da babban saka hannun jari na lokaci guda da tsadar kulawa.

Don haka, yadda za a aiwatar da tsarin brazing a cikin tanderun injin injin?Lokacin da ake yin brazing a cikin tanderu, sanya walda tare da walda a cikin tanderun (ko cikin kwandon brazing), rufe ƙofar tanderun (ko rufe murfin kwandon brazing), sannan a share kafin dumama.Fara famfo na inji da farko, kunna bawul ɗin tuƙi bayan matakin injin ya kai 1.35pa, rufe hanyar kai tsaye tsakanin famfon inji da tanderun brazing, sanya bututun da aka haɗa tare da tanderun brazing ta hanyar famfo mai yaduwa, aiki cikin ƙayyadaddun lokaci ta hanyar. dogaro da injin inji da famfon watsawa, kunna tanderun brazing zuwa matakin da ake buƙata, sannan fara dumama wutar lantarki.

Yayin duk aikin hawan zafin jiki da dumama, injin injin zai ci gaba da yin aiki don kiyaye digiri a cikin tanderun, kashe ɗigon iska a wurare daban-daban na tsarin injin da tanderun ƙarfe, sakin iskar gas da tururin ruwa da tanderu ke tallatawa. bango, gyarawa da walƙiya, da kuma jujjuyawar ƙarfe da oxide, don rage faɗuwar iska ta gaskiya.Akwai nau'ikan vacuum brazing iri biyu: babban injin brazing da partial vacuum (matsakaici vacuum) brazing.Babban vacuum brazing ya dace sosai don brazing karfen tushe wanda oxide ke da wuyar rubewa (kamar nickel base superalloy).Akan yi amfani da ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyiya don lokuttan da ƙarfen tushe ko solder ke canzawa a ƙarƙashin zafin brazing da matsanancin yanayi.

Lokacin da dole ne a ɗauki matakan tsaro na musamman don tabbatar da tsafta mai girma, za a yi amfani da hanyar tsarkakewa kafin busasshiyar takin hydrogen.Hakazalika, yin amfani da busasshiyar hydrogen ko hanyar tsabtace iskar iskar gas kafin yin famfo ruwa zai taimaka wajen samun sakamako mai kyau a cikin ƙyallen ƙura.


Lokacin aikawa: Mayu-07-2022